Hyrwyddion Hwyl a Scenig yn Nhalaith Washington
Mae taith ffordd yn ffordd wych o brofi llawer o ryfeddodau Washington, o'r arfordir i'r mynyddoedd i win gwlad. Mae gennych chi ddewis o lwybrau golygfaol sy'n cynnig lleoedd lluosog i roi'r gorau iddi, i fwyta, ac i chwarae. Gellir gwneud rhai o'r teithiau hyn yn y Wladwriaeth Washington mewn diwrnod neu benwythnos, ac mae eraill yn brofiadol dros sawl diwrnod. Ychydig y byddwch am ei ailadrodd dro ar ôl tro.
Dyma fy argymhellion ar gyfer y teithiau ffordd gorau yn nhalaith Washington:
01 o 06
Y Darn Cascade
Mae Wladwriaeth Washington yn gartref i dirweddau amrywiol, o arfordir garw i goedwigoedd mynydd i dir fferm bugeiliol. Fe gewch chi brofi'r holl bethau hyn, a mwy, trwy deithio'r Cascade Loop. Mae'r llwybr 440 milltir yn dilyn Priffyrdd 2 trwy Leavenworth i Wenatchee, lle byddwch chi'n troi i'r gogledd ac yn dilyn Priffyrdd 97, gan fynd trwy Chelan cyn i chi edrych tua'r dwyrain. Yna mae'r Llinell Cascade yn mynd â chi trwy Fyn Methow ac yn ôl dros y Mynyddoedd Cascade trwy Briffordd Cascades y Gogledd. Mae'r daith ffordd dolen fawr yn mynd heibio i Gwm Skagit ac ar hyd Ynys Whidbey. Mae'r holl leoedd hyn yn gyrchfannau hwyl ynddynt eu hunain. Mae eu cyfuno mewn taith ffordd Loed Cascade yn gwneud gwyliau cofiadwy Washington.
02 o 06
Llwybr O amgylch Penrhyn Olympaidd
Mae'r daith ffordd hon yn mynd â chi o amgylch Penrhyn Olympaidd Washington a'r Parc Cenedlaethol Olympaidd. Mae'r brif lwybr, y mae'r rhan fwyaf ohonynt yn dilyn Priffyrdd 101, ychydig dros 300 milltir. Bydd teithiau ochr yn mynd â chi i gyrchfannau nad ydynt yn eu colli fel Port Townsend a Cape Flattery. Yn sicr, byddwch am archwilio un neu ragor o adrannau o'r Parc Cenedlaethol Olympaidd; Mae Huracane Ridge (i'r de o Port Angeles) a Choedwig Hoh Rain (i'r de a'r dwyrain o Forks) yn ddwy enghraifft a argymhellir yn hynod. Gellir gwneud y daith ffordd hon mewn diwrnod cwpl, ond mae cymaint i'w weld a gallai wneud wythnosau i brofi yn llawn. Dyma un o'r tripiau ffordd Washington State y byddwch chi am eu gwneud dro ar ôl tro, pryd bynnag y bydd cyfle yn caniatáu.
03 o 06
Priffyrdd Mount Baker
Gallwch chi brofi Priffyrdd Mount Baker fel taith dydd llawn iawn, neu dros ddau ddiwrnod neu fwy os ydych chi'n cynnwys gwersylla. Mae'r llwybr yn dilyn Priffyrdd 542 i'r dwyrain o Bellingham, gan fynd trwy ardaloedd gwledig cyn mynd i Goedwig Baker-Snoqualmie a mynd i fyny. Yn hyfryd unrhyw adeg o'r flwyddyn, mae'r profiad hwn orau yn ystod misoedd yr haf ar ôl i'r hyd derfynol (a'r drychiad uchaf) o'r briffordd hyd at Artist Point ar agor. Mae'r lliw syrthio yn anhygoel hyd yn oed os yw'r rhan o Briffordd 542 hyd at Artist Point ar gau. Mae'r heicio yn aros ar hyd y ffordd yn amrywio o fyr ac yn hwylus i hirach ac yn fwy dwys. Mae pob un ymysg golygfeydd syfrdanol, felly byddwch yn sicr o ddod â'ch camera.
04 o 06
Coridor Coulee Cenedlaethol Byway Scenic
Wedi'i becynnu â daeareg oer, adloniant awyr agored, a golygfeydd unigryw, mae taith ar hyd Coridor Coulee Corridor Cenedlaethol yn mynd â chi trwy dirweddau bras nad ydynt yn bendant yn yr hyn y mae pobl yn ei ddisgwyl o'r "Wladwriaeth Bythwyrdd". Mae taith ffordd Coridor Coulee yn rhedeg o dref Othello a Lloches Bywyd Gwyllt Cenedlaethol Columbia i'r gogledd, heibio Dam Grand Coulee, i Omak. Cafodd y rhanbarth gyfan ei cherfio gan lifogydd oedran iâ enfawr a adawodd sianelau dwfn - "coulees" mewn parlance lleol - sydd bellach wedi'u gwasgaru â llynnoedd mawr a bach. Mae'r tirluniau unigryw hyn bellach yn gartref i nifer o barciau gwladol ac yn darparu cynefin i adar helaeth a bywyd gwyllt. Mae'r holl ryfeddodau naturiol ar hyd taith ffordd y Wladwriaeth Washington yn cynnwys un rhyfeddod enfawr a wnaed gan ddyn, Grand Coulee Dam . Mae taith a stop yn y ganolfan ymwelwyr argae yn must-dos. Os ydych chi'n aros ar ôl tywyllwch yn ystod yr haf, gallwch fwynhau naratif, sioe laser gerddorol a ragwelir ar yr argae ei hun.
05 o 06
Priffyrdd Gogledd Cascades
Yn rhan o'r Loop Cascade, mae gan Briffordd Cascades y Gogledd yr holl gynhwysion o daith ffordd llawn hwyliog a golygfaol ar ei phen ei hun. Mae taith ffordd y Wladwriaeth Washington yn dilyn Llwybr y Wladwriaeth 20 o Sedro-Wooley ar ochr orllewinol Maes Cascade Mountain to Twisp ar yr ochr ddwyreiniol. Ar hyd y ffordd y gallwch chi roi'r gorau i fwynhau taith ar hyd yr afon Skagit - yn gynnar yn y flwyddyn, cewch gyfle i weld eryriau mael. Yna treuliwch ychydig oriau yn Newhalem, hen dref gwmni gyda hikes goedwig hwyl a mynediad i deithiau cwch i Diablo Lake Tour Skagit. Mae'n werth treulio peth amser yn archwilio Canolfan Ymwelwyr Parc Cenedlaethol Cascades y Gogledd. Mae'r ymgyrch dros y llwybr mynydd yn eich arwain yn hyfryd - ac yn hynod o ffotogenig - Gorge, Diablo, a Lakes Ross. Mae lliw glas gwyrdd unigryw y llynnoedd hyn yn rhyfeddod na ddylid ei golli a gellir ei fwynhau mewn golygfeydd golygfaol. Mae rhan ddwyreiniol Priffyrdd Cascades Gogledd yn mynd â chi trwy Gwm Methow a thref arddull Hen-Orllewin Winthrop, rhanbarth sy'n llawn cyfleusterau hamdden ac ymwelwyr. Mae Priffyrdd Cascades y Gogledd ar gau yn ystod misoedd y gaeaf y flwyddyn, fel arfer o fis Tachwedd i fis Mai.
06 o 06
Taith Mount Rainier National Park
Er nad oes ffyrdd cysylltu a all fynd â chi mewn dolen o gwmpas Parc Cenedlaethol Mount Rainier, gallwch barhau i greu taith ffordd sy'n cynnwys rhanbarthau mwyaf y parc, gan gynnwys Longmire, Paradise, Ohanapecosh, a Sunrise. Mae'r gallu i weld brig Mount Rainier o wahanol ochrau, ynghyd â'r golygfeydd syfrdanol, yn gwneud hyn yn daith fforddiadwy Washington State. Taflwch yn y nifer o leoedd i roi'r gorau iddyn nhw i fynd ar droed neu i weld neu i ymweld â strwythur hanesyddol neu ganolfan ymwelwyr ac mae gennych chi weithgareddau i lenwi dau ddiwrnod neu fwy. Mae eich opsiynau dros nos yn cynnwys gwersylla a'r llety hanesyddol yn Longmire a Paradise.